
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA MAKAMU WA RAIS 

 
Anwani ya simu:“MAKAMU”,       Mji wa Serikali, 
Simu Na.: +(255)026 2329006       Eneo la Mtumba, 
Nukushi.: +(255)026 2329007/2983150      S. L. P. 2502,  
Barua Pepe: km@vpo.go.tz       40406 DODOMA, 

TANZANIA. 
 
 
 
 
                                            TAARIFA KWA UMMA 
KANUSHO LA UKURASA BANDIA WA “GIVE DIRECT FOUNDATION” 
UNAODANGANYA WANANCHI KWA AHADI ZA UTOAJI FEDHA MTANDAONI KWA 
KUTUMIA JINA LA MAKAMU WA RAIS. 
 
Kumekuwepo na taarifa za uwepo wa ukurasa wa Facebook unaojitambulisha 
kwa jina la Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. 
Emmanuel Nchimbi, unaotangaza utoaji wa fedha kupitia Shirika la Give Direct 
Foundation. Ukurasa huo unaendelea kuwadanganya wananchi kwa kutumia 
picha ya Makamu wa Rais ili kuonekana kuwa rasmi na wa kuaminika. 
 
Kwa mujibu wa taarifa zilizotufikia, wananchi wanaelekezwa kuchagua kiwango 
cha fedha wanazohitaji na kulipia ada yake ya usajili ili kupata fedha hizo. 
 
Kupitia taarifa hii, Ofisi ya Makamu wa Rais inautaarifu umma kuwa ukurasa 
huo hauna uhusiano wowote na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 
Aidha, Makamu wa Rais, Mheshimiwa Dkt. Emmanuel Nchimbi, hahusiki kwa 
namna yoyote na maudhui ya ukurasa huo wala matangazo yake. 
 
Wananchi wanashauriwa: 
 
1. Kutokujibu wala kufanya malipo yoyote kwa matangazo ya aina hiyo; 
2. Kuripoti ukurasa huo moja kwa moja kupitia mfumo wa Facebook kwa 
kuchagua “Report Ad”; na 
3. Kuwasiliana na Jeshi la Polisi au Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) 
endapo tayari wameathirika. 
 
 
Imetolewa na 
Ofisi ya Makamu wa Rais 
15 Mei 2026. 



 
 


